तर अमेरिका राष्ट्राध्यक्षांचा मुलगा हंटर बिडेन यांच्यावर बेकायदेशीररीत्या बंदूक खरेदी केल्याप्रकरणी कारवाई करण्यात येणार - अमेरिकेतील फेडरल वकिलांचा अहवाल
नवी दिल्ली : जागतिक महासत्ता असलेल्या अमेरिका देशात प्रथमच राष्ट्रपतींच्या मुलाविरुद्ध खटला भरण्यात आला आहे ,तर अमेरिका राष्ट्राध्यक्षांचा मुलगा हंटर बिडेन यांच्यावर बेकायदेशीररीत्या बंदूक खरेदी केल्याप्रकरणी कारवाई करण्यात येणार आहे असे अमेरिकेतील फेडरल वकिलांच्या अहवालात म्हटले आहे. अमेरिकेचे राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांचा मुलगा हंटर बिडेन याच्यावर बेकायदेशीररीत्या बंदूक खरेदी केल्याप्रकरणी कारवाई करण्यात येणार आहे. या प्रकरणात कमाल शिक्षा 25 वर्षे तुरुंगवासाची आहे.
अमेरिकेच्या फेडरल वकिलांनी राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांचा मुलगा हंटर बिडेन यांच्याविरुद्ध खटला दाखल केला आहे. 53 वर्षीय हंटर बिडेनवर कोकेन आणि अल्कोहोलचे व्यसन असूनही बंदूक खरेदी केल्याचा आरोप आहे.
कागदपत्रांनुसार, हंटर बिडेनने 2018 मध्ये बंदूक खरेदी करण्यासाठी भरलेल्या फॉर्ममध्ये चुकीची माहिती दिली होती. फिर्यादीच्या म्हणण्यानुसार, हंटर बिडेन त्यावेळी अंमली पदार्थांच्या आहारी गेला होता, परंतु बंदूक खरेदीशी संबंधित कागदपत्रांमध्ये त्याने ड्रग्ज न घेतल्याचा दावा केला होता.
दुर्सया कलमाखाली, हंटर बिडेनवर खोट्या दाव्यांच्या आधारे बेकायदेशीरपणे बंदूक बाळगल्याचा आरोप आहे. अमेरिकेच्या न्याय विभागाच्या म्हणण्यानुसार, कोल्ट कोब्रा रिव्हॉल्व्हर खरेदी करताना हंटर बिडेनने दावा केला की ,तो कायदा मोडत नाही आणि ड्रग्ज घेत नाही. न्याय विभागाच्या निवेदनात म्हटले आहे की, बिडेन यांना हे विधान खोटे आहे हे माहित आहे.
हंटर बिडेनने स्वता कबूल केले आहे की, त्याने ड्रग आणि अल्कोहोलच्या व्यसनाशी संघर्ष केला आहे. 2018 मध्ये व्यसनमुक्ती केंद्रांना भेट देऊनही त्याने बंदूक खरेदी केली. या तीनही कलमांतर्गत हंटर दोषी सिद्ध झाल्यास त्याला २५ वर्षांपर्यंत तुरुंगवास भोगावा लागू शकतो.
तथापि, अशा प्रकरणांमध्ये तुरुंगवासाची शिक्षा दुर्मिळ आहे.हंटर बिडेनने अंमली पदार्थांचे व्यसन केल्याची कबुली हंटर बिडेनने अंमली पदार्थांचे व्यसन असल्याची कबुली दिली आहे , तर मुलगा बायडेनच्या अडचणी वाढवतो आहे.
अमेरिकेच्या इतिहासात राष्ट्राध्यक्षांच्या मुलाविरुद्ध खटला दाखल होण्याची ही पहिलीच वेळ आहे. न्याय विभाग सध्या एकाच वेळी दोन ऐतिहासिक खटल्यांचा पाठपुरावा करत आहे. पहिला खटला अमेरिकेचे माजी राष्ट्राध्यक्ष डोनाल्ड ट्रम्प यांच्याविरुद्ध आहे. दुसरा हंटर बिडेन विरुद्ध आहे.
नोव्हेंबर 2024 मध्ये अमेरिकेत राष्ट्राध्यक्षपदाच्या निवडणुका होणार आहेत. 80 वर्षीय जो बिडेन हे पुन्हा डेमोक्रॅटिक पक्षाचे अध्यक्षपदाचे उमेदवार असतील. त्याचवेळी विरोधी रिपब्लिकन पक्षाच्या संभाव्य उमेदवाराच्या शर्यतीत ट्रम्प अजूनही पुढे असल्याचे दिसत आहे.
2024 ची स्पर्धा बिडेनसाठी 2020 सारखी होणार नाही. हंटर बिडेन यांच्याविरुद्धच्या खटल्याच्या दोनच दिवस आधी अमेरिकेच्या संसदेत रिपब्लिकन पक्षाने राष्ट्राध्यक्ष जो बिडेन यांच्याविरुद्ध महाभियोगाची कारवाई सुरू केली आहे. जो बिडेन उपराष्ट्रपती असताना त्यांच्या मुलाच्या परदेशी व्यापार सौद्यांमधून आर्थिक लाभ मिळवल्याचा आरोप आहे.
रिपब्लिकन पक्षाचा आरोप आहे की, 2015-16 मध्ये तत्कालीन उपाध्यक्ष जो बिडेन यांनी हस्तक्षेप करून बुरीस्मा या भ्रष्ट युक्रेनियन ऊर्जा कंपनीला वाचवले. या युक्रेनियन कंपनीच्या बोर्ड सदस्यांमध्ये हंटर बिडेन यांचाही समावेश होता. बिडेन आणि त्यांच्या कुटुंबीयांनी बुरीस्माला मदत करून भरपूर पैसा कमावल्याचा आरोप विरोधी पक्षाने केला आहे.
2010 च्या फोटोमध्ये जो बिडेन आणि हंटर बिडेन अमेरिकेचे तत्कालीन राष्ट्राध्यक्ष ओबामा यांच्यासोबत 2010 च्या फोटोमध्ये जो बिडेन आणि हंटर बिडेन अमेरिकेचे तत्कालीन राष्ट्राध्यक्ष ओबामा यांच्यासोबत आहे. जो बिडेन आणि हंटर बिडेन 2010 मध्ये अमेरिकेचे तत्कालीन अध्यक्ष ओबामा यांच्यासोबत आहे ,तर रिपब्लिकन पक्षाने ज्युनियर बिडेनचे प्रकरण सामान्य विरुद्ध विशेष बनवले आहे.
हंटर बिडेन यांच्यावर गुरुवारी खटला दाखल केल्यानंतर, रिपब्लिकन पक्षाचे नेते जेम्स कॉमर म्हणाले, पुराव्यांच्या वरून असे दिसून येते की, हंटर बिडेनने अनेक गंभीर गुन्हे केले आहेत आणि अमेरिकन नागरिक न्याय विभागाकडून अपेक्षा करतात, कायदा सर्वांसाठी समान असेल. त्याची अंमलबजावणी करा.
त्याच वेळी, डेमोक्रॅटिक पक्षाचे नेते आणि जो बिडेनचे माजी सल्लागार, कैशा लान्स बॉटम्स यांनी या प्रकरणावरच प्रश्न उपस्थित केले आहेत. त्यांनी सोशल मीडिया प्लॅटफॉर्मवर लिहिले, असे असूनही मी आजपर्यंत असे काहीही ऐकले नाही. हंटर बिडेनच्या कायदेशीर टीमने कराराअंतर्गत कर फसवणूक आणि बंदुकीशी संबंधित प्रकरणे निकाली काढण्याचा खूप प्रयत्न केला. न्यायाधीशांनी नकार दिल्याने आणि रिपब्लिकन पक्षाच्या दबावामुळे हे होऊ शकले नाही.
आपल्याकडे असलेली महत्वाची महािती, लेख, ऑडियो, व्हिडीयो तसेच काही सुचना आपण आम्हाला खालील ई-मेल वर पाठवू शकतां.:
email : news@mulniwasinayak.comAll content © Mulniwasi, unless otherwise noted or attributed.
It is clear from that the lack of representation given to our collective voices over so many issues and not least the failure to uphold the Constitution - that we're facing a crisis not only of leadership, but within the entire system. We have started our “Mulnivasi Nayak“ on web page to expose the exploitation and injustice wherever occurring by the brahminical forces & awaken the downtrodden voiceless & helpless community.
Media is playing important role in democracy. To form an opinion is the primary work in any democracy. Brahmins and Banias have controlled the fourth pillar of the democracy, by which democracy is in danger. We have the mission to save the democracy & to make it well advanced in common masses.